ಹರಟೆಮಲ್ಲಿ

ಅವಳು ಹರಟೆ ಮಲ್ಲಿ. ಎಲ್ಲಿ ಜನ ಸಿಕ್ಕರೆ ಅಲ್ಲಿ ಅವರ ಜೊತೆ ಹರಟುತಿದ್ದಳು. ಅಕ್ಕ ಪಕ್ಕದ ಮನೆಯಾಕೆ ಹೇಗೆ? ಅವಳ ಕಾಲೇಜ್ ಹೋಗುವ ಆ ಮಕ್ಕಳ ಫ್ಯಾಷನ್ ಹೇಗೆ? ಅವರಿಗೆ ಎಷ್ಟು ಜನ ಬಾಯ್ ಫ್ರೆಂಡ್ಸ್ ಇದ್ದಾರೆ? ಆಚೆಮನೆ ಮಗು ಯಾಕೆ ರೊಚ್ಚಿಗೇಳುತ್ತೆ? ಮುಂದಿನ ಮನೆ ಅತ್ತೆ ಸೊಸೆ ಜಗಳ ಹೇಗಿರುತ್ತೆ? ಎದುರು ಮನೆಯಾಕೆ ಏಕೆ ಸಾಲ ಕೇಳುತ್ತಾಳೆ? ಹಿಂದಿನ ಮನೆ ಮೂವತ್ತು ವರ್ಷದ ಹುಡುಗಿಗೆ ಯಾಕೆ ಇನ್ನೂ ಮದುವೆಯಾಗಿಲ್ಲ? ಮಹಡಿ ಮನೆ ಹುಡುಗ ಕಿಟಕಿ ಇಂದ ಹೇಗೆ ರೊಮಾನ್ಸ್ ಮಾಡುತ್ತಾನೆ? ಎಂದು ಎಲ್ಲಾ ವಿಷಯ ಸಂಗ್ರಹಿಸಿ ಹರುಟುತ್ತಿದ್ದಳು. “ಈಕೆ ಹೀಗೇಕೇ?” ಎಂದು ನಾನು ಕೇಳಿದಾಗ “ಅವಳದು ಭಗ್ನ ಸಂಸಾರ, ಗಂಡ ಕುಡುಕ, ಮಕ್ಕಳು ಮಾತು ಕೇಳೋಲ್ಲ. ಅವಳು, ಅವಳ ಸಂಸಾರದಲ್ಲಿ ಬಾಳಲು ಆಗುತ್ತಿಲ್ಲ. ಬೇರೆಯವರ ಸಂಸಾರದ ತಂತುಗಳಲ್ಲಿ ತನ್ನನ್ನು ಹೆಣೆದುಕೊಂಡು ಬಾಳುತ್ತಿದ್ದಾಳೆ” ಎಂದರು.
*****

Leave a Reply

 Click this button or press Ctrl+G to toggle between Kannada and English

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Previous post ಗಳಿಗೆಬಟ್ಟಲ ತಿರುವುಗಳಲ್ಲಿ – ೧೧೩
Next post ಧನ್ಯ ಧನ್ಯ ಧನ್ಯ ಹೂವೆ

ಸಣ್ಣ ಕತೆ

  • ಸಂತಸದ ಚಿಲುಮೆ

    ಅಕ್ಬರ ಮಹಾರಾಜ ಒಮ್ಮೆ ಆಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ‘ಸಂತಸದ ಚಿಲುಮೆ ಎಲ್ಲಿದೆ’ ಎಂದು ಅಲ್ಲಿದ್ದವರನ್ನೆಲ್ಲಾ ಕೇಳಿದ. ಆಸ್ಥಾನದ ಪಂಡಿತ ಮಹಾಶಯನೊಬ್ಬ ಎದ್ದುನಿಂತು - ಮಹಾರಾಜ ಸಂತಸದ ಚಿಲುಮೆ ನಿಜಕ್ಕೂ ಎಲ್ಲಿದೆ… Read more…