ಎಲ್ಲ ಮಾಹಿತಿಗಳನ್ನೂಳಗೊಂಡ ಬಣ್ಣದ ವಿಡಿಯೋ ಮೊಬೈಲ್

ಎಲ್ಲ ಮಾಹಿತಿಗಳನ್ನೂಳಗೊಂಡ ಬಣ್ಣದ ವಿಡಿಯೋ ಮೊಬೈಲ್

ಅಮೆರಿಕಾದೇಶವು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದಲ್ಲಿ ಮುಂದೆಮುಂದೆ ಹೋಗುತ್ತ ಹೊಸ ಆವಿಷ್ಕಾರಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತಲಿದೆ. ಅದರಲ್ಲೂ ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್‌ನಲ್ಲಿ ವಿಶಿಷ್ಟವಾದ, ಅಪೂರ್ವವೆನಿಸಿದ ಮೊಬೈಲನ್ನು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗೆ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ. “ಇಟೇಲ್ ಪಿ ೩೦೦” ಎಂದು ಇದರ ಹೆಸರು. ಈ ಪಾಕೆಟ್ ಪಿಸಿಯ ಸ್ಕ್ರೀನ್ ೩೨೦೨೪೦ ಪಿಕ್ಸೆಲ್ ರಿಜಲ್ಯೂಶನ್ ಹೊಂದಿದ್ದು ಟಚ್‌ಸ್ಕ್ರೀನ್ ಹೊಂದಿದೆ. ಸ್ಟೈಲಸ್ ಅಥವಾ ಒಂದು ಬೆರಳು ಉಪಯೋಗಿಸಿ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ತುಂಬುವ ಮತ್ತು ಪಡೆಯುವ ಕಾರ್ಯ ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಇದರಲ್ಲಿ ಉಪಯೋಗಿಸಲಾಗಿರುವ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಟೆಕ್ಟಿವ್ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದಿಂದ ಪರದೆಯ ಮೇಲಿನ ಅಕ್ಷರಗಳನ್ನು ಅತಿಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಓದಬಹುದು. ೧೨ ಬಿಟ್‌ವರ್ಣ ಪರದೆ ೪೦೯೬ ವರ್ಣಗಳನ್ನು ಬಿಂಬಿಸಬಲ್ಲ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಹೊಂದಿದೆ. ಇದರಲ್ಲಿರುವ ಮೊಬೈಲ್ Phone ನ್ನು ವಿಶ್ವವ್ಯಾಪಿಯಾಗಿ ಯಾವುದೇ G.S.M/G.P.R.S. ಜಾಲಗಳಲ್ಲಿ ಉಪಯೋಗಿಸಬಹುದು. ಇದರೊಳಗೆ ವೆಬ್‌ಕ್ಯಾಮರಾ (640-480) ಸಹ ಅಳವಡಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇದನ್ನು ಉಪಯೋಗಿಸಿಕೊಂಡು ಸಣ್ಣ ಅವಧಿಯ ವಿಡಿಯೋ ಮತ್ತು ಸ್ಥಿರಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದು E ಮೆಲ್ ಮಾಡಬಹುದು. P-300ನಲ್ಲಿ 200 M.H.Z ಹಿತಾಚಿ A.R.M.9 ಪ್ರೊಸೆಸರ್ 64 ಎಂಬಿ ಎಸ್‌ಡಿರ್‍ಯಾಮ್ ಹೊಂದಿದೆ. ಈP.C. ಮೈಕ್ರೋಸಾಪ್ಟ್ ವಿಂಡೋಸ್ ಮೊಬೈಲ್ 2003 ಪಾಕೆಟ್ PC O.S ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ನಡೆಯುತ್ತದೆ. ಅಲ್ಲದೇ ವಿಂಡೋಸ್ ಸಿ. ಇ. 4-2 ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಮತ್ತು ಪಾಕೆಟ್ P.C.ಆವೃತ್ತಿಯ ಕ್ಯಾಲೆಂಡರ್ ಇನ್‌ಬಾಕ್ಸ್, ಎಕ್ಸೆಲ್, ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ಲೋರರ್, ಎಂ.ಎಸ್.ರೀಡರ್ ಮಿಡಿಯಾ ಪ್ಲೇಯರ್, ಇಮ್ಯಾಜ್ ಮೇಕರ್ ಮಲ್ಟಿ ಮಿಡಿಯಾ ಮ್ಯಾನೇಜರ್ ಫೋಟೋ ಕ್ಯಾಪ್ಚರ್ ಸಿಮ್‌ಮ್ಯಾನೇಜರ್, ಬ್ಯಾಕ್ ಅಪ್ ಯುಟಿಲಿಟಿ, ಕಾಂಟಾಸೈ ಅಡ್ಜಸ್ಟರ್, ಮತ್ತು ಸಿಸ್ಟಮ್ ಕನ್ಸೋಲ್‌ಗಳನ್ನು ಇದು ಹೊಂದಿದೆ.

ದಿಲ್ಲಿ ಮುಂಬೈ, ಮತ್ತು ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಕೆಲವು ಆಯಾ ಮಳಿಗೆಗಳಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿರುವ ಈ ಉತ್ಪನ್ನದ ಬೆಲೆ ೩೫೯೯ ರೂ.ಗಳು ೨೧ ನೆ ಶತಮಾನದ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಸಂವಹನದ ಹಾಗೂ ಮಾಹಿತಿಗಳ ಅಪೂರ್ವ ಮೊಬೈಲ್ ಇದಾಗಿದೆ.
*****

Leave a Reply

 Click this button or press Ctrl+G to toggle between Kannada and English

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Previous post ಜವಾಬುದಾರಿ
Next post ಪಾಪಿ

ಸಣ್ಣ ಕತೆ

 • ಇನ್ನೊಬ್ಬ

  ದೇವರ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ನಾನು ಅಗ್ನೋಸ್ಟಿಕನೂ ರಾಜಕೀಯದ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಸೆಂಟ್ರಿಸ್ಟನೂ ಆಗಿದ್ದೇನೆ. ಇವೆರಡೂ ಅಪಾಯವಿಲ್ಲದ ನಿಲುವುಗಳೆಂಬುದು ನನಗೆ ಗೊತ್ತು. ಅಗ್ನೋಸ್ಟಿಕನಾಗಿದ್ದವನನ್ನು ಆಸ್ತಿಕರೂ ನಾಸ್ತಿಕರೊ ಒಂದೇ ತರಹ ಪ್ರೀತಿಯಿಂದ ಕಾಣುತ್ತಾರೆ,… Read more…

 • ಯಾರು ಹೊಣೆ?

  "ಧಡ್....... ಧಡಲ್........ ಧಡಕ್" ಗಾಡಿ ನಿಂತಿತು. ಹೊರಗೆ ಮೋರೆಹಾಕಿ ನೋಡಿದೆ. ಕತ್ತಲು ಕವಿದಿತ್ತು. ಚುಕ್ಕೆಗಳು ಪಕಪಕ ಕಣ್ಣು ಬಿಡುತ್ತಿದ್ದವು. ಮೂಡಲ ಗಾಳಿ "ಸಿಳ್" ಎಂದು ಬೀಸುತ್ತಿತ್ತು. ನಾನು… Read more…

 • ಅವಳೇ ಅವಳು

  ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಅವಳೇಕೋ ತುಂಬಾ ಕಾಡುತ್ತಿದ್ದಾಳೆ- ಮೂವತ್ತು ವರ್ಷಗಳೇ ಸಂದರೂ ಮರೆಯಾಗಿಲ್ಲ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಅದೆಷ್ಟೋ ನಡೆಯಬಾರದ ಅಥವಾ ನಡೆಯಲೇಬೇಕಾದ ಅನೇಕ ಘಟನೆಗಳು ನಡೆದು ಹೋಗಿವೆ. ದೈಹಿಕವಾಗಿ, ಮಾನಸಿಕವಾಗಿ, ವ್ಯಾವಹಾರಿಕವಾಗಿ,… Read more…

 • ಕೇರೀಜಂ…

  ಮಂಜೇಲ್ಮುಂಜೇಲಿ ಯೆದ್ಬೇಗ್ನೇ ಕೇರ್ಮುಂದ್ಗಡೆ ಸಿವಪ್ಪ ಚೂರಿ, ಕತ್ತಿ, ಕುಡ್ಗೋಲು, ಯಿಳ್ಗೆಮಣೆ, ಕೊಡ್ಲಿನ... ಮಸ್ಗೆಲ್ಗೆ ಆಕಿ, ಗಸ್ಗಾಸಾ... ನುಣ್ಗೆ ತ್ವಟ್ವಟ್ಟೇ... ನೀರ್ಬಟ್ಗಾಂತಾ, ಜ್ವಲ್ಸುರ್ಗಿಗ್ಯಾಂತಾ, ಅವ್ಡುಗಚ್ಗೊಂಡೂ ಮಸೆಯತೊಡ್ಗಿದ್ವನ... ಕಟ್ದಿ ತುರ್ಬು,… Read more…

 • ಪತ್ರ ಪ್ರೇಮ

  ಅಂಚೆ ಇಲಾಖೆಯ ಅದೊಂದು ಸಮಾರಂಭ. ಇಲಾಖೆಯ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ವರ್ಗದ ಕಾರ್ಯದಕ್ಷತೆ ಕುರಿತು ಕೇಂದ್ರ ಕಾರ್ಮಿಕ ಸಚಿವ ಆಸ್ಕರ್‍ ಫರ್ನಾಂಡಿಸ್ ಅಮೆರಿಕಾದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಒಂದು ಸತ್ಯ ಘಟನೆ ಎಂದು… Read more…